Nhân Ngày Khoa học và Công nghệ Việt Nam 18/5, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Hội Nông dân tỉnh đã tặng hoa chúc mừng công chức, viên chức Sở Khoa học và Công nghệ.
Thay mặt Ban Tuyên giáo, đồng chí Lê Chí Công – Phó trưởng Ban Tuyên giáo tỉnh ủy đã chúc mừng các đồng chí công chức, viên chức Sở Khoa học và Công nghệ , chúc các đồng chí không ngừng nuôi dưỡng đam mê nghiên cứu khoa học, không ngừng sáng tạo để phát huy nhiều hơn giá trị của bản thân, góp phần nâng tầm các thành tựu khoa học công nghệ, của tỉnh và của đất nước.
Lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh Ủy tặng hoa chúc mừng công chức, viên chức Sở Khoa học và Công nghệ
Ngày khoa học và công nghệ năm 2024 với chủ đề Khoa học, công nghệ và Đổi mới sáng tạo - Khơi dậy khát vọng, kiến tạo tương lai”. Đây là ngày hội của mọi tầng lớp làm khoa học và chuyển giao công nghệ, KH&CN thực sự trở thành động lực trực tiếp phát triển kinh tế xã hội. Cũng nhân dịp này lãnh đạo Hội Nông dân tỉnh đã tặng hoa chúc mừng Sở. Đồng chí Lò Văn Sơn – Phó Chủ tịch Hội Nông dân chia sẻ: “ Những thành tựu của ngành Khoa học và Công nghệ đã góp phần không nhỏ đến đời sống của người dân, cải thiện giống mới, giúp tăng năng suất và chất lượng cây trồng ...
Đồng chí Lò Văn Sơn - Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh tặng hoa chúc mừng Sở Khoa học và Công nghệ
Thay mặt Sở Khoa học và công nghệ đồng chí Mạc Quang Dũng – Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Sở Khoa học và công nghệ đã thay mặt công chức, viên chức, lao động trong Sở cảm ơn lãnh đạo Ban Tuyên giáo Tỉnh Ủy, lãnh đạo Hội Nông dân tỉnh đã quan tâm, khích lệ đội ngũ công chức, viên chức và người lao động đã nỗ lực phấn đấu, rèn luyện, học tập, nêu cao tinh thần dấn thân, nâng cao năng lực nghiên cứu, làm chủ công nghệ tiên tiến, hiện đại, tích cực tham gia, hưởng ứng, thực hiện có hiệu quả Nghị quyết của Đảng về “Tiếp tục đẩy mạnh công nghiệp hoá, hiện đại hoá đất nước đến năm 2030, tầm nhìn đến năm 2045”; bám sát vào các chương trình, đề án khoa học công nghệ với trọng tâm phục vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Nhân dịp này, Công chức, viên chức Sở Khoa học và Công nghệ cũng tham gia giao lưu giải bóng chuyền hơi trong Đoàn viên, hội viên, công chức, viên chức, lao động và hưởng ứng tháng công nhân năm 2024 do Đoàn khối các cơ quan, công đoàn viên chức tỉnh Lai Châu, hội CCB khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh tổ chức.
Đội hình tham gia thi đấu của Sở Khoa học và Công nghệ